ผู้เขียน หัวข้อ: [รวมหัวข้อ] 20-3-09 ความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องแฮร์รี่ พอตเตอร์  (อ่าน 5305 ครั้ง)

NUNNT

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
คืออยู่ที่โรงเรียนน่ะค่ะ

ชอบอ่านหนังสือแฮร์รี่น่ะค่ะ แล้วเพื่อนก็บอกว่าโตป่านนี้แล้วยังอ่านหนังสือปัญญาอ่อนอีกหรือ ??? ติ้งต๊องจิงๆ :(

เลยอยากถามความเห็นเพื่อนๆว่าถ้าโดนว่าแล้วจะรู้สึกยังไง ???

ADD TOPIC DATE & EDIT WORDING: 20 MAR 09 0834
TOPIC MOVED From: บอร์ด ห้องสมุด แฮร์รี่ พอตเตอร์ 20 MAR 09 0838
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T

กฎ กติกา ประจำบอร์ด PSWeb's ฉบับลงวันที่ 23 มกราคม 2552 คลิกที่นี่ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2009, 01:39:33 am โดย พี่ชายคนโต... »

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
ก็คงโกรธหละค่ะ เพราะถือว่าการอ่านหนังสือ หรือดูภาพยนต์อะไรพวกนี้มันเป็นรสนิยมส่วนบุคคล
คนเราร้อยพ่อพันแม่ จะให้ชอบอะไรเหมือนๆ กันมันคงเป็นเรื่องยาก
อีกอย่างคือ การที่เราชอบหรือไม่ชอบอะไรไม่เหมือนคนส่วนใหญ่ ไม่ได้แปลว่าเราเป็นคนไม่ดี
และการที่เราชอบอะไรหรือไม่ชอบอะไรเหมือนคนส่วนใหญ่ ก็ไม่ได้แปลว่าเราเป็นคนดีด้วยเช่นกัน
คนที่เอาตัวเองเป็นเกณฑ์วัดว่า ถ้าใครชอบไม่เหมือนเรา คนนั้นด้อยกว่าเรา หรือคนนั้นไม่ดี
อันนี้ถือเป็นคนที่มีระบบการประมวลผลบกพร่องแล้วค่ะ เพราะแม้แต่การจะแยกแยะความเป็นจริงของธรรมชาติมนุษย์ยังแยกแยะไม่ได้
ประสาอะไรกับการจะไปทำการอื่นใดที่มีประโยชน์มากกว่านี้ เพราะฉะนั้น ถ้าเป็นพี่โดนเพื่อนพูดใส่หน้าแบบนี้หละก็ จะด่ากลับให้
เพราะตัวพี่เองไม่เคยไปก้าวก่ายเรื่องพวกนี้กับเพื่อน เพราะงั้นจึงไม่ต้องการให้เพื่อนมาก้าวก่ายเรื่องแบบนี้ด้วยเช่นกัน
อีกย่างเพื่อนพี่รู้จักพี่ดีพอ ที่จะไม่ใช้คำพูดแบบนี้กับพี่ด้วย เพราะคนที่พูดแบบนี้ได้ แสดงว่าไม่รู้จักเราเลย
เป็นคนนอกซึ่งไม่มีความเข้าใจในตัวเรา และไม่มีความสำคัญที่เราจะต้องให้ความสนใจคำพูดพล่อยๆ แบบนี้ด้วย

เอ่อ~ เป็นอะไรที่ยาวมาก แต่รู้สึกว่า ถ้าเป็นเพื่อนรักเราจริงๆ หละก็ คงไม่ใช้คำพูดแบบนี้ และไม่มีวันคิดที่จะพูดแบบนี้กับเราเป็นแน่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 02:51:33 am โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

buddy

• บุคคลทั่วไป
คนที่พูดไม่คิดเลยว่า เพื่อนจะรู้สึกยังงัย

คนที่ชอบแฮร์รี่ไม่ได้ปัญญาอ่อนเลย

สิทธิส่วนบุคคล ไม่น่าว่ะแบบนี้เลยน่ะ

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
หนังสือมีการแบ่งเป็นปัญญาอ่อนกับไม่ปัญญาอ่อนด้วยหรอ

มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล
ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

Mooky

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • เธอ(ทั้งคู่)สวยยยยยยยยยย
ก็นานาจิตตังค่ะ เเต่โดยส่วนตัวเรื่องเเบบนี้เป็นความชอบส่วนบุคคลค่ะ เป็นสิทธิส่วนตัวของเราที่จะชอบหรือไม่ชอบอะไรก็ได้ หากมันไม่ได้ทำให้ใครมีปัญหา ส่วนตัวก็ชอบเเฮร์รี่เหมือนกันค่ะ ไม่เห็นจะปัญญาอ่อนเลย โดนว่าอย่างนี้ก็คงโกรธเหมือนกันเเหละค่ะ ถ้าโดนมาพูดอย่างนี้อีกมากๆก็บอกไปเลยค่ะว่า
''ก็ฉันชอบของฉันอย่างนี้นี่ เป็นสิทธิส่วนตัวของเเต่ละคน เธอคิดว่ามันปัญญาอ่อน ก็ไม่ต้องมายุ่งสิ''หรือ
''เเล้ว........ที่เธอชอบ ฉันว่าก็ปัญญาอ่อนพอกัน''หรือ
''ทุกสิ่งที่คิด ไม่จำเป็นต้องพูดออกมาหมดก็ได้นะ มันส่อนิสัยส่วนตัว''หรือ
''ปัญญาอ่อนเเล้วไงละจ๊ะ''
ไม่ได้เสี้ยมให้ใครตีกันนะคะ เพราะที่โรงเรียนก็โดนเหมือนกัน ก็พูดเเบบนี้ เขาก็ไม่มาพูดเเย่ๆเเบบนี้อีก(อาจจะจุก) เเต่เเนะนำว่าอย่าใช้อารมณ์ค่ะ เพราะจุดประสงค์ของคนพวกนี้ส่วนนึงก็เพื่อให้เราโกรธเเละอาจเป็นเรื่องบานปลายใหญ่โตได้ ให้คิดเสมอว่า นิ่งสงบสยบทุกความเคลื่อนไหวค่ะ สู้ๆนะคะ
Live as if you were to die tomorrow,Learn as if you were to live forever.

solla6960

มาว่ากันอย่างนี้ได้ไง  ลองให้เขาลองมาอ่านบ้างไหมหล่ะ  แล้วจะรู้ว่าใครกันแน่ที่ปัญญาอ่อน >:(

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
คงไม่คิดอะไรแต่แอบเคืองเล็กน้อย มันแล้วแต่คนนี่นะ
แต่พูดเหมือนคนอ่านแฮร์รี่มีน้อยๆเนอะ ^^

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
ก็คล้ายๆเรปบน นะครับ ว่า มา เราก็เฉยๆ ไปเดี๋ยวก็เลิกว่าไปเองนั้นเเหละ ถ้าเราไม่บ้าจี้ตาม เพื่อน ก็จะเลิกล้อไปเอง

เเต่ถ้าล้อมากๆๆ ก็ตบหัวมันไปเลย(อันนี้ไม่เเนะนำครับ) เอาง่ายๆคือ ช่างมัน

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
๕๕ สงสัยเพื่อนคงไม่เคยชายตามองแน่ๆ ว่าแฮร์รี่มันเหมาะสมกับอายุเท่าไร ..

ในร้านหนังสือมักเขียนไว้ตรงช่องวรรณกรรมเวาชน อายุไม่ต่ำกว่า ๑๔ และไม่ต่ำกว่า ๑๘ ปี (เล่ม ๕-๗)

ไปบอกเพื่อนนะค่ะ :"D แต่ฟางเจอฟางคงเฉยๆค่ะ แหม !!! อ่านแฮร์รี ไฮโซออกนะค่ะ ๕๕๕

Panda North

• มนุษย์หมาป่า
ก็อย่างที่หลายๆคนบอกมานั่นแหละค่ะ

จะชอบอะไรไม่ชอบอะไรมันก็เป็นความชอบส่วนบุคคล

เราไม่ค่อยชอบคนแบบนี้เลยจริงๆ

ไม่รู้จักเอาใจเขามาใส่ใจเรา

ถ้าลองให้คนอื่นว่าสิ่งที่ตัวเองชอบบ้างก็คงจะยั๊วะเหมือนกัน

แทนที่ถ้าไม่ชอบก็เงียบๆไว้ ก็แค่นั้น...ไม่ได้มีใครเค้าว่าเป็นใบ้ซะหน่อย

อีกอย่างคือ

พวกที่ชอบตัดสินอย่างอื่นโดยใช้มาตรฐานของตัวเองเป็นที่ตั้ง

แบบนี้ก็มีเยอะอยู่เหมือนกัน

ไม่เห็นหรือยังไงนะว่าคนแทบทั้งโลกเค้าก็อ่าน/ดูแฮร์รี่กัน

ถ้าคนที่อ่าน/ดูแฮร์รี่เป็นคนปัญญาอ่อนนะ

โลกนี้ก็คงจะเต็มไปด้วยคนปัญญาอ่อนแล้วล่ะค่ะ - -"
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

Rak

ความชอบในการอ่านหนังสือที่ไม่เหมือนกันแต่ก็ไม่ควรมาว่าครับ

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
ไอ ด๊อง แคร์ จ้า  แต้วพูดแค่นี้อ่า  แต่แอบงอนนิดๆนะ  เอ้าก็เค้าชอบอ่านของเค้า
แต่เพื่อนก็คงไม่ได้คิดอะไรมากมายหรอก  ไม่เป็นไรๆ  ให้อภัยกันได้เน้อ   ;D

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
คนมันไม่มีจินตนาการล้ำเลิศอ่ะนะ - -+ อันดับแรก คงโมโห โกรธ
พอได้ระบายอารมณ์(ด่าแหลก)อาจทำให้แจ่มใสขึ้นมานิด แต่แอบมีเคือง
จริงๆ คนเรามันก็ชอบอะไรไม่เหมือนกัน ไอ้คนที่ชอบมันก็ส่วนชอบ
ไม่ชอบก็ส่วนไม่ชอบ ดิฉันคิดอย่างนี้ ต่างคนต่างอยู่ดีที่สุด แต่บางคนชอบเงือก(วิบัติ)
ชอบมากระแนะกระแหนอย่างนั้นอย่างนี้ นั่นแหละ มันเลทำให้ทะเลาะกันไง

ต่างคนต่างอยุ่สบายใจที่สุด อย่าหาเรื่องกันแค่นั้นเป็นพอ
ไม่ชอบอะไรก็อย่าไปแสดงอาการมากๆมันจะทำให้เกิดเรื่องอ่ะค่ะ

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

paranoiiz

แล้วแต่จะคิด ก็จิตใจคนเรามั้นไม่เหมือนกันนี่นา
คนที่คิดแบบนั้นเค้าคงมีจิตนาการไม่สูงพอ บุญไม่ถึงด้วย
หัวสมองซีกซ้ายคงเสื่อม ส่วนซีกขวาคงพิการ 55 5
 ;D

winny

ว้าว

แรง!

55+

ก็เค้าอาจจะพูดเล่น คิดในแง่ดีอ่ะนะ

เราอาจจะชอบแต่เค้าไม่ชอบ

มุมมองคนเราไม่เหมือนกันไงค่ะ

เราก็ไม่ต้องไปใส่ใจ

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
จิตใจของแต่ละคนแตกต่างกันออกไป ถ้าจะให้เรามองเราก็ต้องโกรธเพราะเราชอบของเรานี่ แต่ถ้ามองในมุมเขาเราก็คงต้องเห็นด้วย
มันขึ้นอยู่กับใจเราว่าจะยอมรับมันได้หรือเปล่า อย่าไปสนใจอะไรเลย เราชอบของเราเเบบนี้ มันเป็นสิทธิ์ของเราโดยตรง !!

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
ไม่มีความคิดเห็น  เพราะไม่เคยใส่ใจกับคนจำพวกนี้เลยค่ะ
ถ้าตราบใดยังหาอาหารที่อร่อยที่สุดในโลกไม่ได้  ตราบนั้นเรื่องความชอบ - ไม่ชอบ  ก็เป็นสิทธิส่วนบุคคล
ยกเว้นเสียแต่ว่าความชื่นชอบของเราสร้างความเดือดร้อนให้เขาเท่านั้น  เหอๆ ๆ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2009, 01:27:16 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
ความเห็นของเต่ละคนย่อมเเต่ต่างตามเหตุผลที่ทุกๆคนคิด...
เขาอาจจะพูดโดยไม่ได้คิด เเละเขาคนนั้น อาจจะไม่ชอบอ่านหนังสือ
ถ้าเป็นเรา เราจะไม่ใส่ใจ กับคำพูดเขาหรอก ก็ความคิด เเต่ละคนเเต่ต่างกันอยู่เเล้ว^^

Animater

ก็เคืองๆๆ นะ
เราก็บอกกลับไปว่า  คนเรามันชอบอ่าน ชอบทำอะไรต่างกัน
อย่าเอามาตรฐานตัวเองมาแบ่งแยก

TricksteR

ถ้าเปนเราคงคิดแบบกระทู้บนอะนะ แต่.....

ต้องด่าไห้เละๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ >:(

p@kka

ก็คงจะโกรธ คนชอบแฮร์รี่ไม่เห็นจะต้องเป็นคนปัญญาอ่อนเลย ก็เรามันเป็นพวกจินตนาการสูง ไอ้คนที่ว่าพวกเราเค้าก็คงเป็นคนที่ไม่มีจินตนาการ
~ I Love Harry Potter ~

Draco Malfoy

• ฉันก็เป็นตัวของฉันเอง
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ฉันก็เป็นตัวของฉัน
    • hi5
เพื่อนๆรู้สึกอย่างไรกับแฮร์รี่ในถ้าคุณแน่อย่าแพ้เด็กประถม

ของเราน่ะรู้สึกว่าเป็นการทำร้ายแฮร์รี่พอตเตอร์น่ะ เราไม่ชอบชื่อที่มีในหนัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2009, 12:39:01 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

Animater

เหอๆๆ  - -
ชื่อก็คือชื่ออ่ะนะ
พ่อแม่เค้าอาจจะชื่นชอบแฮร์รี่ พอตเตอร์ก็ได้
ถ้าไม่ชอบคนที่ชื่อเหมือนตัวละคร
คุณคงไม่ชอบคนหลายคนเลยอ่ะ - -"

p@kka

ก็น้องเค้าก็น่ารักดีอ่ะนะสงสัยพ่อแม่ชอบแฮร์รี่แน่ๆเลย
~ I Love Harry Potter ~

NaMTiP

น่ารักดีค่ะ เก่งดี

oom

ถ้าเป็นเรานะเราจะบอกไปว่า  เธอไม่ชอบก็เรื่องของเธอ เราน่ะคิดว่ามันสนุกถ้าเธอไม่ชอบก็ไม่ต้องมายุ่ง

TricksteR

น้องเค้าเก่งดีคับ สงสัยพ่อแม่เค้าคงจะชอแฮร์รี่แบบเรานิแหละคับ หรือน้องเค้าคงดูหนังแฮร์รี่แล้วชื่นชอบแฮร์รี่ก็ได้นะคับ

millim

เป็นเด็กที่น่ารักมากนะน้องแฮร์รี่เนี่ย  อิอิ

:D

millim

พูดถึงก็  ''แย่''   นะ

แต่ไม่ต้องไปแคร์  เราไม่ได้ทำอะไรผิด  จริงม่ะ ^^

kengzaii

• มักเกิ้ล
  • *
26/03/52 คิดไงกับพวกที่บอกว่าดู harry แล้วเป็นเด็กอ่ะ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 03:22:39 am »
คิดไงกับพวกที่บอกว่าดู harry แล้วเป็นเด็กอ่ะ  มีคนบอกว่า ผมเป็นเด็กเวลาดู  harry

SMF spam blocked by CleanTalk