ผู้เขียน หัวข้อ: 25/01/51 :: HP คืออะไร ?  (อ่าน 7086 ครั้ง)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
25/01/51 :: HP คืออะไร ?
« เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 12:01:51 pm »

* HP คืออะไร ?
HP  เป็นเหมือนตัวบอกพลังชีวิตของเราใน PSW    (คล้ายตัวบอกพลังชีวิตในเกมส์นะคะ) 
ถ้าค่า  HP 100 %  หมายถึง  สมาชิกนั้นๆ  ได้มีการทำกิจกรรมต่างๆในบอร์ด   เช่น  การตั้งกระทู้,  การคอมเมนท์
หากแต่ถ้าเข้ามาเพียงเพื่อดูบอร์ดเฉยๆ  หรือไม่มีการเข้ามาใน PSW อีกเป็นระยะเวลานึง  ...  ค่า  HP ก็จะลดลงตามลำดับ

* มีไว้เพื่ออะไร ?
เว็ปมาสเตอร์ว่างงานค่ะ   เย้ยยยย~  8)
เว็ปมาสเตอร์ไม่ได้บอกถึงจุดประสงค์นั้น  ...  แต่คิดว่าน่าจะเป็นเรื่องของตกแต่งบอร์ดมากกว่า

* ทำอย่างไรให้มันเพิ่มขึ้น ?
เข้ามาตั้งกระทู้  และคอมเมนท์อย่างสม่ำเสมอ

* และต้องทำอย่างไรมันถึงลดลง ?
ไม่เข้าบอร์ด  หรือเข้าบอร์ดตามปกติแต่ไม่มีการตั้งกระทู้  หรือคอมเมนท์

* ถ้า HP หมดคือโดนแบนใช่มั้ย ?
ไม่ใช่ค่ะ 

คัดลอกคำถามจาก  ::  [#MirroR-Z~]  @  PSW

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2010, 03:08:23 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 25/01/51 :: HP คืออะไร ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 09:41:38 am »
คือว่าเราเพิ่งมาสมัครใหม่อ่ะคะ พอเล่นไปเรื่อยๆค่า HP ก็ ถึง 100 เเต่ ตอนนี้เล่นมานานเเล้ว ยังไม่อัพสักทีนะคะ

มันเป็นเพราะอะไรเหรอคะ

ช่วยตอบคำถามทีนะคะ

ไม่ใช่ค่ะ 
แถบ HP จะเพิ่ม หรือลด  ขึ้นอยู่กับว่าสมาชิกแต่ละคนเข้ามาตอบกระทู้, ตั้งกระทู้ในแต่ละวันมาก - น้อยแค่ไหน
หากวันใดที่ล็อกอินเข้าบอร์ดเฉยๆ  โดยไม่การตอบกระทู้, หรือตั้งกระทู้  ...  ค่า HP ก็จะลดลง

ในขณะที่แรงค์จะเพิ่มต่อเมื่อสมาชิกมีการตอบกระทู้, หรือตั้งกระทู้  ...  แรงค์จะเพิ่มขึ้นละ 1 แต้ม
และจะยังคงอยู่เช่นนั้นไม่ว่าสมาชิกจะไม่ได้บอร์ดเป็นระยะเวลานานๆ
ยกเว้นเสียแต่ว่ากระทู้ที่คุณตอบ, หรือตั้งถูกลบ  และสต๊าฟฟ์ลบแรงค์  ..  จำนวนแรงค์ก็จะลดลง

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

SMF spam blocked by CleanTalk